Zoben Zakara: Yadda Ake Amfani Da Su Lafiya Menene Zoben Zakara?
Zoben zakara zobba ne da ke zagaya azzakari da/ko maƙogwaro. Suna jinkirin fitowar jini daga madaidaicin azzakari kuma suna iya taimakawa wajen yin tsauri da tsayi. Wasu kuma suna da dunƙule ko ƴan jijjiga don ƙara jin daɗi a gare ku da abokin tarayya.
Zoben zakara kuma ana san su da zoben azzakari, zoben tashin hankali, da zoben takurawa. Wani lokaci ana sayar da su azaman zobe na rashin ƙarfi (ED), amma mutanen da ba su da wannan yanayin su ma suna amfani da su.
Menene Zoben Zakara Yayi?
Zoben zakara na iya sa jima'i ya fi tsanani kuma ya daɗe. Kowa ya bambanta, amma ga wasu mutane, amfanin su ya haɗa da:
Jinkiri da ƙarin jin daɗi
Ƙarfafa kwarjini a cikin tsauri da aikin jima'i
Taimaka wajen kiyaye tsauri
Ƙara jin daɗi gare ku da abokin tarayya
Yadda Ake Saka Zoben Zakara
Anan ga mahimman abubuwan amfani da zoben zakara:
Fara lokacin da azzakarinku bai tashi ba ko kuma wani ɗan lokaci ne kawai. Zai fi wuya a saka zoben zakara da zarar an sami karfin guiwa.
Aiwatar da man shafawa ga azzakarinka da cikin zoben (lube mai tushen ruwa ya fi kyau).
Saka zoben a kan kan azzakarinku, sa'an nan kuma zame shi ƙasa zuwa ƙarshen ramin.
Idan kana amfani da kwaroron roba, sanya shi akan zobe. Amma a tabbata zoben baya shafa robar. Hakan na iya sa shi yage.
Yi amfani da ƙarin lube kamar yadda ake buƙata yayin jima'i.
Zoben ya kamata ya dace da kyau amma ba zai haifar da rashin jin daɗi ba. Ya kamata kawai ya ƙara girman girman ka. Idan kun ji zafi ko rashin jin daɗi, ko azzakarinku ya fara jin sanyi, cire shi nan da nan.
Yi magana da abokin tarayya a duk tsawon ƙwarewar don tabbatar da cewa zoben yana jin daɗi a gare su.
Cire zobe nan da nan bayan jima'i.
Yadda ake saka zoben zakara biyu
Zoben zakara guda biyu, wani lokaci ana kiransa zoben zakara biyu ko zoben penoscrotal, yana da zoben da aka haɗa guda biyu. Ɗayan yana zagawa azzakari, ɗayan kuma ya dace da maƙarƙashiya, wanda ke ƙara haɓakawa ga wasu mutane. Don amfani da irin wannan nau'in zobe, gabaɗaya za ku sanya ɗigon ku a cikin zoben ɗaya bayan ɗaya, sannan ku saka azzakari a farko.
FAQs Ring zakara
Shin zoben zakara suna aiki?
Ba kowa ne iri ɗaya ba, amma wasu suna ganin cewa zoben zakara na taimaka musu su ci gaba da yin tsayin daka da kuma ƙara haɓakar inzali.
Yadda suke aiki don rashin karfin mazakuta ya dogara da alamun ku. Idan za ku iya samun tsaiko amma kuna da matsala wajen kiyaye shi, zoben zakara na iya yin dabarar. Idan kuna da matsala wajen tashi, kuna buƙatar famfon azzakari tare da zoben zakara.
Wani karamin bincike ya gano zoben zakara ba su da tasiri ga fitar maniyyi da wuri, amma muna bukatar karin bincike kan wannan.
Menene zoben zakara don?
Zoben zakara na iya taimaka wa azzakarinku ya tsaya tsayin daka, jinkirta inzali, kuma ya kara tsanantawa. Suna aiki ta hanyar rage kwararar jini daga azzakarinku.
Menene madaidaicin jeri zoben zakara don masu farawa?
Wataƙila ya fi sauƙi farawa da zoben zakara mai shimfiɗa a kusa da gindin azzakarinku.
A ina za ku sami koyaswar zobe zakara?
Za a iya amfani da zoben zakara daban-daban ta hanyoyi daban-daban. Masu kera wasu abubuwan wasan motsa jiki na jima'i na iya ba da koyawa akan alamar samfur ko a gidan yanar gizon su.